* Login   * Register

Last visit was:
It is currently Mon Jun 18, 2018 4:16 pm
View unanswered posts
View active topics

Post new topic Reply to topic  [ 4 posts ] 
Author Message
 Post subject: Giới thiệu các Free Host dễ sử dụng
PostPosted: Thu Feb 05, 2009 11:43 pm 

Có rất nhiều trang Web cho đăng kí Host miễn phí nhưng theo kinh nghiệm của mình thì không có trang nào dễ quản lý như trang này(Hồi mấy tháng trước thì hoàn toàn không có 1 hình ảnh quảng cáo nào nhưng bây giờ họ lại vì lợi ít riêng rồi. Tuy nhiên chỉ là 1 logo nhỏ ở dưới cùng của trang Web nên cũng tạm chấp nhận được.).

Đầu tiên bạn vào đây đển đăng kí 1 tài khoản
Sau khi vào được, bạn hãy Click vô chử Signup để đăng ký

Image

Rồi điền đầy đủ thông tin rồi sau đó nhấn Create Your Free Account Now để hoàn thành việc đăng ký. Nếu như tên tài khoản bạn đăng ký hợp lệ thì hệ thống sẽ gởi cho bạn 1 Email yêu cầu bạn kích hoạt tài khoản.

Image

Như vậy là bạn đã được 1 free host với dung lượng 80Mb để xài rồi. Sau đó bạn hãy đăng nhập bằng cách click vào nút Login.

Image

Nếu đã đăng nhập thành công, bạn hãy click vào Control Panel để quản lý tài khoản. Các Control cũng rất đơn giản, Nhưng lưu ý là khi Upload, bạn hãy nén tập tin dưới dạng *.zip, chứ *.rar là ko giải nén được.Bạn cũng không thể tải lên cái tập tin .exe mặc dù đã nén lại. Một cái quan trọng nữa là bạn hãy nhìn vô cái URL để có thể truy cập vào Site của mình sau khi đã Upload. URL của bạn bằng đường dẫn tài khoản + file trong tài khoản(Như hình dưới thì URL của mình là ).

Image

Vậy là xong, bây giờ bạn hãy copy URL của bạn vào trình duyệt là đã truy cập vô Site của mình. Nếu thấy dài và khó nhớ thì hãy đăng ký 1 tên miền sau đó Paste cái URL đó vô là xong rồi còn j.
Nếu không thích trang này thì bạn có thể đăng ký tại trang cũng tương tự nhưng nó không có quảng cáo.

Last edited by trungkiendongthap on Mon Feb 09, 2009 10:13 pm, edited 2 times in total.

Report this post
 Profile E-mail  
Reply with quote  
 Post subject: Đây là giáo trinh SQl server các bạn tham khảo thử
PostPosted: Fri Feb 06, 2009 9:24 am 

:|

You do not have the required permissions to view the files attached to this post.

Report this post
 Profile E-mail  
Reply with quote  
 Post subject: Re: Giới thiệu các Free Host dễ sử dụng
PostPosted: Mon Feb 09, 2009 10:25 pm 

---------
Hay quá, bạn trungkien post bài này hay lắm đó, mình cũng đang cố găng tìm tài liệu để post lên cho có tên với người ta nè. Sớm muộn gì cũng có thôi!!! :D :D :D :roll:

Report this post
 Profile E-mail  
Reply with quote  
Post new topic Reply to topic  [ 4 posts ]